Lớp 12/1 Trường THPT Đỗ Đăng Tuyển Khóa 2005-2008
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào Mừng bạn đã đến với diễn đàn lớp 12/1.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
nvthanh154 (135)
Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Vote_lcapAnh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Voting_barAnh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Vote_rcap 
HuuThong231 (113)
Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Vote_lcapAnh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Voting_barAnh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Vote_rcap 
nguyenanhphuong (107)
Thien than nho be 2 (60)
vanbuingoc (46)
dong_nl (44)
truongbk (43)
lf (36)
soledad2202 (26)
hoanghariver (23)
Bài gửiNgười gửiThời gian
học tiếng anh qua nghe bài hát Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodWed Mar 02, 2011 11:13 am
Nhớ AFF Cup 2010, nhớ tuyển VN Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodMon Jan 10, 2011 10:44 am
di choi dau nam di Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodWed Sep 15, 2010 11:07 am
Anh em tập trung: "Chúc mừng năm học mới !!!" Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodSat Sep 11, 2010 11:29 am
Lấy ý kiến về việc thay đổi diễn đàn Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodThu May 20, 2010 6:31 pm
Tố cáo bản thân->rảnh!!!!!!!!!!!!! Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodFri Apr 30, 2010 4:21 pm
he ki niem Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodSat Apr 24, 2010 7:45 am
chuc sinh nhat lop truong Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodSat Apr 24, 2010 7:37 am
happy birday chú admin!!!!! Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodThu Apr 22, 2010 1:36 pm
CAM ON NHE! Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodSun Apr 18, 2010 6:49 pm
Ru lại câu hò Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodSun Apr 18, 2010 1:42 pm
Danh cho nhung ai da yeu,dang yeu va se yeu Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình IsmodSun Apr 18, 2010 9:51 am

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
dong_nl
Tổ Phó
Tổ Phó
dong_nl

Nam Tổng số bài gửi : 44
Số Tiền : 68
Đã được thanks : 0
Birthday : 21/05/1990
Job/hobbies : student

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình I_icon_minitimeThu Mar 18, 2010 12:16 am

thấy trên voz có bác đăng lên,đọc thấy giờ đạo đức con người tồi tàn quá mức.k hiểu nổi vì sao lại trở thành như thế.mình trích nguyên bài,đề nghị các bạn cảnh giác cao độ ở các nơi công cộng.
Thân gửi các bạn,

Cách đây vài tuần, trong một rạp hát, một người cảm thấy có vật gì đó chĩa ra từ ghế của cô ấy. Khi cô ấy đứng dậy để xem đó là vật gì thì thấy một cây kim nhô ra khỏi ghế kèm theo một mảnh giấy ghi là:

“Bạn vừa mới nhiễm HIV”...

Trung tâm Kiểm soát Bệnh tật báo cáo rằng gần đây nhiều trường hợp tương tự đã xảy ra tại nhiều thành phố khác. Tất cả các cây kim được xét nghiệm đều là HIV dương tính.

Trung tâm này cũng báo cáo rằng người ta tìm thấy những cây kim như vậy tại các máy rút tiền công cộng (máy ATM). Chúng tôi yêu cầu mọi người hãy cực kỳ cẩn trọng khi đối mặt với tình huống như vậy. Cần phải xem xét thận trọng tất cả các ghế ngồi nơi công cộng trước khi ngồi. Kiểm tra kỹ lưỡng bằng mắt là đủ. Thêm vào đó, các bạn hãy chuyển thông điệp này đến các thành viên trong gia đình của mình và bạn bè để họ biết về mối hiểm nguy tiềm tàng này.

Gần đây một bác sĩ đã thuật lại một trường hợp tương tự đã xảy đến với một trong những bệnh nhân của ông tại rạp hát. Một cô gái đã đính hôn và chuẩn bị kết hôn trong vài tháng nữa, đã bị đâm phải khi đang xem phim. Mảnh giấy đi kèm theo chiếc kim có thông điệp sau:

“Chào mừng bạn đến với thế giới của gia đình HIV”.

Mặc dù các bác sĩ nói với gia đình cô ấy là phải mất 6 tháng vi-rút mới đủ mạnh để bắt đầu phá huỷ hệ miễn dịch và một bệnh nhân khoẻ mạnh có thể sống khoảng 5 – 6 năm, nhưng cô gái đã chết sau 4 tháng, có thể chủ yếu là do bị sốc.

Tất cả chúng ta đều phải cẩn thận khi ở những nơi công cộng. Cầu Trời phù hộ! Hãy nghĩ rằng các bạn sẽ cứu lấy một cuộc đời bằng cách chuyển thông điệp này đi. Vui lòng bỏ ra một vài giây để chuyển nó đi...

Bị dẫm kim tiêm chứa HIV. Đừng lo lắng mà bĩnh tĩnh xử lý theo những bước sau:
1)Bạn phải nặn máu ra
2)Ghé vào nhà người dân gần nhất xin xà phòng bôi vào vết thương để sát trùng rồi rửa sạch
3)Trong vòng 24h đến cơ sở y tế gần nhất mua thuốc chống phôi nhiễm HIV. Lưu ý thuốc chỉ có tác dụng trong vòng 72h, uống liên tục trong vòng 4 tuần Vì lợi ích của cộng đồng hãy send tin này cho tất cả mọi người. Vì chỉ bằng tin nhắn này của bạn, bạn có thể cứu sống được một mạng người đấy

hi vọng bà con mình không ai nhận dc mảnh giấy như rứa hi!mà có nhớ thông báo để mọi người còn biết mà tránh xa hj!thanhks
https://121pro.forumvi.com
nguyenanhphuong
Admin
Admin
nguyenanhphuong

Nữ Tổng số bài gửi : 107
Số Tiền : 137
Đã được thanks : 1
Birthday : 19/02/1990
Job/hobbies : sinh dziên tạm thời

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình I_icon_minitimeThu Mar 18, 2010 10:33 pm

Má ơi.Cái bọn ích kỷ,không có lương tâm. 118
Hận đời cái kiểu chi ác ri.Tự nhiên làm khổ người vô tội.
trangvip
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
trangvip

Số Tiền : 11

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình I_icon_minitimeMon Mar 22, 2010 4:12 pm

HUHUHU
TUI DOC XONG THAY GHE WA
LAM THE NAO DE TRANH NHI???
131 131 131
dong_nl
Tổ Phó
Tổ Phó
dong_nl

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình I_icon_minitimeMon Mar 22, 2010 8:17 pm

dễ mà!đi đâu cũng nhỡ đem theo cục nam châm ấy!
nvthanh154
Admin
Admin
nvthanh154

Số Tiền : 217
Đã được thanks : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình I_icon_minitimeFri Mar 26, 2010 12:01 am

trangvip đã viết:
HUHUHU
TUI DOC XONG THAY GHE WA
LAM THE NAO DE TRANH NHI???
131 131 131

@Trang: bị rồi tránh làm chi nữa, 118
anhthu
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
anhthu

Nữ Tổng số bài gửi : 14
Số Tiền : 16

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình I_icon_minitimeThu Apr 01, 2010 10:36 pm

ông đông viết gì ghê quá 121
dong_nl
Tổ Phó
Tổ Phó
dong_nl

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình I_icon_minitimeFri Apr 02, 2010 5:47 pm

ng khác viết áh.t chỉ copy thôi ....... 131 131
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình   Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình I_icon_minitime

Anh Em vào đọc để cảnh báo cho người thân của mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hai tuổi đã có tên trong hồ sơ cảnh sát.
» CAM ON NHE!
» Hay doan thu minh la ai nhe cac ban!
» cho minh xin ý kiến về phần mềm này cái
» lang nghe cung minh nhe!